Mukan sayi turare a kasuwa, kwalbar tana kusan rufewa, amma abokai da yawa suna tunanin ƙirar kwalban turare mai laushi ne, suna son sake amfani da su. Don haka yadda za'a budekwalban turare? Ga 'yan nasihu.
Taya zaka cika kwalban da turare?
Da farko dai, shirya kwalban turare mara kyau da sirinji, cire kayan turaren da za a cika, sai a sanya allura tare da rata a bakin bututun kwalbar turaren yayin cika turaren. Wannan matakin ya fi wahalar aiki, don haka sai a yi haƙuri.
Saboda a cikin kwalbar turaren tana cikin yanayi na rashin yanayi, bazai yuwu sosai ayi allurar turaren ba, saboda haka ka tabbata sanya sirinjin turare a cikin tsafta kafin ka fita.
Yadda ake bude kwalban turare?
Kullum ana yin kwalban turare da rufaffen aluminium, idan kana son budewa sai dai a karye, in ba haka ba yana da wahalar budewa.
Dalilin irin wannan saitin shine don barin ƙanshi turare bayan ya tuntuɓi iska.
Don buɗe kwalbar, riƙe wuyan kwalban a cikin abin kaɗa ka murɗa kwalban a hankali don ƙoƙarin fasa warkar.
Yaya dandano kwalban kwalba yake?
Idan kun tara tsohuwar kwalbar turare, ƙaramin samfuri ko ƙuntataccen kunkuntar amfani da buroshi, a sauƙaƙe zaku iya tsabtace ciki ta cika shi 3/4 cike da ruwan dumi, ɗan wankin wankin ɗan kaɗan da game da karamin cokali na shinkafar da ba a dafa ba matsakaici ne zuwa babba, zaka iya karawa idan kaga kana bukatar sa).
Alwanke hatimi kuma girgiza, girgiza, girgiza kuma juya juya shinkafa.
Idan gilashin yana da rauni, juya shi a hankali.
Bayan an tsabtace, a wanke hatsin shinkafa da ruwan sabulu, sannan a busar da iska (ba tare da murfi ko abin toshe kwalaba ba).
Idan akwai wani farin fim ko ajiyar fata mai tauri, gwada jiƙa shi a cikin ruwan hamsin 50/50 da ruwan dumi na aan awanni ko ma na dare (cika zuwa saman).
Yi watsi da ruwan, sannan ƙara ruwan sabulu mai dumi da shinkafar da ba a dafa ba, sai a ci gaba kamar yadda aka bayyana a sama.
Idan kwalban fanko ne: Zuba ruwan ammoniya a ciki har sai abin da abin toshe kwaya ya yi iyo.
Sanya wasu .an kwanaki.
Abin toshewa ya kamata ya lalace daga ammoniya, kuma bayan aan kwanaki zai karami kuma ba zai fado ba.
Idan ba komai: Da farko zuba ruwa a cikin kwalbar gilashi ko kwalba sai ku rufe shi.
Idan akwai abin toshewa a cikin ruwa, ana iya zuba shi ta rigar cuku ko kuma matattarar kofi.
Don haka gwada ammonia dabara ta sama akan kwandon da babu komai don cire abin toshewa.
Anan akwai wasu nasihu don kawar da tabo da ƙazamar da ke taruwa a cikin gilashin: Addara ruwan tsami kuma ku kwana.
Gwada yanyanka lemu (ko wasu ca can itacen citta kamar su lemo ko peapean itacen inabi) kuma su kwana.
Yi man ɗin tartar da ruwa, shafawa a kai ka barshi ya ɗan zauna.
Goge
Jiƙa cikin ruwan dumi da allunan tsabtace denture ko fakiti.
Gwada shan ammoniya da daddare don kawar da ƙamshi: Zuba ruwan ruwa da soda a cikin butar kuma barshi ya zauna na hoursan awanni.
Idan aikin bai sake ba, ya kamata a wanke shi kuma kamshin ya gushe.
Post lokaci: Jun-29-2021